Wasu Cikakkun Abubuwan Da Za'a Kula dasu A Tsarin Mashin Machining - PTJ Blog

CNC machining Services china

Wasu Cikakkun Bayanai Da Za'a Lura A Cikin Tsarin Shaft ɗin Machining

2019-11-09

Wasu Cikakkun Bayanai Da Za'a Lura A Cikin Tsarin Shaft ɗin Machining


Shafts wani nau'in sashi ne na gama gari wanda shine jujjuyawar jiki mai tsayi wanda gabaɗaya ya fi diamita girma. Ana amfani dashi ko'ina a cikin kayan aikin injiniya daban-daban don tallafawa abubuwan watsawa, watsa juzu'i da jure lodi. A sarrafa na shasha sassan dole ne su bi wasu dokoki. Wannan labarin zai zo ga takamaiman matakan sarrafawa da wasu matsalolin da ke buƙatar kulawa.

Wasu Cikakkun Bayanai Da Za'a Lura A Cikin Tsarin Shaft ɗin Machining
Wasu Cikakkun Bayanai Da Za'a Lura A Cikin Tsarin Shaft ɗin Machining

Hanyar aikin injiniya na asali don shaft

Babban machining surface na shaft sassa ne m surface da na kowa musamman surface, don haka mafi dace machining hanya ya kamata a zaba domin daban-daban daidaito maki da surface roughness bukatun. Ana iya taƙaita ainihin hanyar inji zuwa huɗu.

  • 1.daga m mota zuwa Semi-ƙare mota, sa'an nan zuwa ga kammala mota machining hanya, wannan shi ne kuma mafi muhimmanci tsari hanya ga general external abu shaft sassa allura m zobe machining.
  • 2.daga roughing zuwa semi-finishing, to m nika, kuma a karshe ta amfani da lafiya nika machining hanya, ga ferrous kayan da kuma daidai da bukatun, surface roughness bukatun ne kananan da bukatar taurare sassa, wannan machining hanya Shi ne mafi zabi saboda nika ne mafi manufa bin tsari.
  • 3.daga rough mota zuwa semi-finished mota, sai ga lallausan mota, diamond mota, wannan machining hanya ne musamman amfani da shi wajen sarrafa karfen da ba na ƙarfe ba, domin taurin ba na ƙarfe ba kaɗan ne, yana da sauƙin toshewa. rata tsakanin barbashi yashi, nika yawanci ba abu ne mai sauƙi don samun yanayin da ake buƙata ba, kuma dole ne a yi amfani da matakan gamawa da na lu'u-lu'u; Hanyar machining ta ƙarshe ita ce daga roughing zuwa ƙarshen ƙarewa, zuwa ƙarancin niƙa da niƙa mai kyau.
  • 4.Yin kammalawa, irin wannan hanyar hanya ce ta machining wadda ake amfani da ita sau da yawa don kayan ferrous masu taurare kuma yana buƙatar madaidaicin madaidaici da ƙarancin ƙasa.

Psake-machining na shaft 

Kafin jujjuya sashin waje na sashin shaft, ana buƙatar wasu tsarin shirye-shirye. Wannan shine pre-machining na sashin shaft. Mafi mahimmancin tsari na shirye-shiryen shine daidaitawa. Saboda babu komai a cikin aikin sau da yawa ana lanƙwasa yayin nakasawa yayin masana'anta, sufuri, da ajiya. Domin tabbatar da abin dogaron matsewa da rarraba iri ɗaya na izinin injin, ana yin gyare-gyare ta hanyar latsa daban-daban ko injunan daidaitawa a cikin yanayin sanyi.

Matsayin matsayi don machining na shaft 

  • 1. Yi amfani da tsakiyar rami na workpiece a matsayin matsayi nuni ga machining. A cikin machining na shaft sassa, da coaxial kowane waje madauwari surface, tapered rami da thread surface, da perpendicularity na karshen surface zuwa ga juyi axis ne muhimman manifestations na matsayi daidaito. Wadannan saman an tsara su gabaɗaya tare da layin tsakiya na shaft azaman tunani kuma an sanya su tare da rami na tsakiya don dacewa da ƙa'idar daidaituwa. Ramin tsakiya ba wai kawai madaidaicin matsayi don juya machining ba, amma har madaidaicin matsayi da ma'aunin dubawa don wasu. aiwatar da aikies, wanda ya dace da ƙa'idar haɗin kai. Lokacin sanyawa tare da ramukan tsakiya guda biyu, yana yiwuwa a aiwatar da yawan da'irori na waje da fuskokin ƙarewa a cikin matsi guda ɗaya.
  • 2. Da'irar waje da rami na tsakiya suna aiki azaman matsayi na mashin. Wannan hanya yadda ya kamata shawo kan shortcomings na matalauta saka rigidity na cibiyar rami, musamman a lokacin da machining wani nauyi workpiece, da sakawa na cibiyar rami iya sa clamping ya zama m, da kuma yankan adadin iya zama ma girma. Ba dole ba ne ku damu da wannan matsala ta amfani da da'irar waje da rami na tsakiya azaman bayanin matsayi. A cikin roughing, hanyar yin amfani da farfajiyar waje na shaft da rami na tsakiya kamar yadda maƙasudin matsayi na iya jure wa manyan lokutan yankan lokacin machining, wanda shine mafi yawan hanyar sakawa don sassan shaft.
  • 3. Yi amfani da saman madauwari biyu na waje azaman madaidaicin matsayi don injina. Lokacin da ake yin mashin ɗin ciki na ramin rami, ba za a iya amfani da rami na tsakiya azaman maƙasudin matsayi ba, don haka ya kamata a yi amfani da saman madauwari biyu na waje a matsayin ma'aunin matsayi. Lokacin yin amfani da igiya na kayan aiki na na'ura, ana amfani da mujallolin tallafi guda biyu a matsayin maƙasudin matsayi, wanda zai iya tabbatar da yadda ya dace da ƙaddamar da ramin taper dangane da mujallar tallafi, da kuma kawar da kuskuren da aka samu ta hanyar rashin daidaituwa na tunani.
  • 4. Yi amfani da filogi mai mazugi tare da rami na tsakiya azaman madaidaicin matsayi don yin inji. Ana amfani da wannan hanya mafi yawa wajen kera saman saman ramuka.

A clamping na shaft

Mashin ɗin filogin mazugi da taper mandrel dole ne su kasance da madaidaicin mashin ɗin. Ramin tsakiya ba wai kawai ma'aunin matsayi ne da aka yi da kansa ba, har ma da ma'auni don kammala da'irar waje na ramin rami. Dole ne ya tabbatar da taper a kan mazugi ko mazugi hannun riga. Yana da babban matsayi na ƙaddamarwa tare da rami na tsakiya. 

 Sabili da haka, lokacin zabar hanyar ƙulla, ya kamata a lura cewa ya kamata a rage yawan shigarwa na mazugi na mazugi, don haka rage maimaita kuskuren shigarwa na sassan. A zahirin samarwa, bayan an shigar da mazugi, gabaɗaya ba a cire ko musanya shi a tsakiyar injina kafin yin injin.

Shiga wannan labarin : Wasu Cikakkun Bayanai Da Za'a Lura A Cikin Tsarin Shaft ɗin Machining

Bayanin Bugawa: Idan babu umarni na musamman, duk labaran da ke wannan rukunin yanar gizon asali ne. Da fatan za a nuna tushen don sake bugawa: https: //www.cncmachiningptj.com/,thanks!


kantin cncPTJ® yana ba da cikakken kewayon Custom daidaici cnc machina china sabis. ISO 9001: 2015 & AS-9100 bokan. 3, 4 da 5-axis saurin daidaito Cibiyar CNC ayyuka ciki har da niƙa, juyawa ga takamaiman kwastomomi, Caparfin ƙarfe & kayan aikin roba tare da haƙuri +/- 0.005 mm.Sakarantun sakandare sun haɗa da CNC da nika na al'ada, hakowa,mutu Fitar,karfe da kuma stam.Yawan samfoti, cikakken kayan aiki, tallafi na fasaha da cikakken dubawa motajirgin sama mai saukar ungulu, gyare-gyare & tsayarwa, jagoran haske,likita, keke, da mabukaci kayan lantarki masana'antu. Isarwar lokacin-lokaci.Ka gaya mana kadan game da kasafin kudin aikin ku da lokacin isowar sa ran ku. Zamu tsara tare da ku don samar da ayyuka mafi tsada don taimaka muku don isa ga burin ku, Maraba da Tuntube mu ( sales@pintejin.com ) kai tsaye don sabon aikin ku.


Amsa A Cikin Awanni 24

Layin layi: + 86-769-88033280 E-mail: sayayya@pintejin.com

Da fatan za a sanya fayil (s) don canja wuri a cikin babban fayil ɗin da ZIP ko RAR kafin haɗawa. Manyan haɗe-haɗe na iya ɗaukar minutesan mintoci kaɗan don canzawa gwargwadon saurin intanet na gida :) Don haɗe-haɗe sama da 20MB, danna  Zamuyi kuma aika zuwa sales@pintejin.com.

Da zarar an cika dukkan filaye a ciki zaku iya aika saƙonku / fayil ɗinku :)