Siffofin Shirin Tsarin Juyawar CNC da Ingantawa | PTJ Blog

CNC machining Services china

Siffofin Shirin Tsarin Juyawar CNC da Ingantawa

2021-05-08

Siffofin Shirin Tsarin Juyawar CNC da Ingantawa


Halayen CNC na juyar da fasahar sarrafa kayan aikin an tattauna su ne musamman daga fannonin tantance bayanan sakawa na sarrafa sassa, buƙatun na Cibiyar CNC a kan blank, gwaninta na rarraba tsari, zaɓin kayan aikin yankewa da yanke sigogi. Don sauƙin fahimta, ana ba da misalai dangane da ainihin sarrafawa ta kowane fanni. Bugu da kari, yana mai da hankali kan hanyoyin ingantawa na shirye-shiryen sarrafa lambobi, gami da yin amfani da shirye-shiryen sake zagayowar, guje wa bushewar hanyoyin kayan aiki a cikin aiwatar da aiki, da kuma amfani da subroutines. Ana kwatanta bambance-bambance tsakanin kafin da bayan ingantawa ta hanyar misalai, suna nuna fifikon shirye-shirye masu dacewa. Haɗa ainihin ƙwarewar aiki a kan shafin, yana ba da hanyar da za a kawar da alamun kayan aiki da kuma cire zaren zaren yayin aiki, kuma yana ba da hanyar sarrafawa.


Siffofin Shirin Tsarin Juyawar CNC da Ingantawa
Siffofin Shirin Tsarin Juyawar CNC da Ingantawa

A halin yanzu, aikace-aikacen fasahar yankan CNC ya shiga wani lokaci na ci gaba mai sauri da ba a taɓa gani ba kuma yana motsawa zuwa babban sauri da inganci. Yadda za a inganta ingantaccen aiki na kayan aikin injin CNC ya zama sabon batu a gabanmu. Fahimtar halayen mashin ɗin CNC, ƙayyadaddun tsarin mashin ɗin CNC mai ma'ana, kuma zaɓi
Zaɓin kayan aiki masu inganci da shirya shirye-shirye masu ma'ana shine mabuɗin don haɓaka ingantattun injina.

1.Features na CNC machining tsari

Akwai kamanceceniya da bambance-bambance tsakanin sassan da kayan aikin injin CNC ke sarrafawa da kuma sassan da aka sarrafa ta kayan aikin injin na yau da kullun. Ana sarrafa kayan aikin injin CNC daidai da hanyoyin sarrafawa 

  • Abubuwan aikin da aka sarrafa yawanci sun fi rikitarwa fiye da waɗanda kayan aikin injin na yau da kullun ke sarrafa su. Kafin a sarrafa kayan aikin CNC, tsarin motsi na kayan aikin injin, tsarin sashi, siffar kayan aiki, adadin yankan da hanyar kayan aiki dole ne a tsara shi a cikin shirin, don haka dole ne a ƙayyade tsarin sarrafawa daidai. kafin shirye-shirye 
  • Dangane da ƙwarewar aiki, tsarin aikin injin CNC yana da halaye masu zuwa.

1) Akwai ainihin datum mai sakawa. 

Yayin sarrafa batch, don inganta aikin sarrafawa, gabaɗaya bayan an haɗa shirin kuma an gama yanke gwaji na farko, ba a canza ma'aunin sifili na shirin. Sabili da haka, ana buƙatar cewa matsayin kowane ɓangaren da aka makala akan kayan aikin injin dole ne a ƙayyade ta kayan aikin injin. Tsohuwar daidai yake da matsayin labarin farko. Saboda haka, kowane bangare dole ne ya kasance yana da daidaitattun datum iri ɗaya akan kayan aikin injin [3].Misali: don juya gajerun sassan bar, wannan datum gabaɗaya yana kan ƙarshen fuskar chuck ko a kan matakan jaws uku; don jujjuya ɓangarorin siriri (ɓangarorin da ake buƙatar maƙala a cikin rami na dunƙule yayin aiki), wannan datum Gabaɗaya, yana da garanti ta hannun rigar mataki (duba Hoto 1); don sassa na musamman, wajibi ne a sami wata hanya ta musamman don matsawa bisa ga siffar ɓangaren. A takaice, wajibi ne don tabbatar da cewa daidaitawar axis Z na sashi akan kayan aikin injin yana dawwama yayin ƙulla.

2) Akwai wasu buƙatu na blank.

Dangane da halayen mashin ɗin CNC da matsayi, CNC machining yana da wasu buƙatu akan siffa da girman blank[4]. Matsakaicin kowane bangare na blank ya kamata ya kasance daidai gwargwadon yiwuwar, kuma yana da kyau a kiyaye karkacewar a cikin 2mm. Ta wannan hanyar, a cikin injina na CNC, ba kawai za a iya rage adadin wucewar da ba dole ba ne kawai, kuma ana iya inganta aikin injin ɗin, amma kuma ana iya guje wa hatsarori irin su duka da faɗuwa.

3) Rarraba tsari bisa ga kayan aiki.

Bugu da ƙari, bin ka'idodin tsari na gaba ɗaya, tsarin aikin CNC ya kamata kuma a yi la'akari da shi don ba da cikakken wasa ga ayyuka na kayan aikin CNC da aka yi amfani da su, kuma tsarin ya kamata a mayar da hankali sosai kamar yadda zai yiwu. Dole ne a kammala dukkan matakai gwargwadon yiwuwa a cikin matsi ɗaya. Saboda kayan aikin CNC suna taka muhimmiyar rawa a cikin injinan CNC kuma sune maɓalli don ingantaccen ingantaccen kayan aikin injin CNC, ana rarraba hanyoyin sau da yawa bisa ga kayan aikin da ake amfani da su. Don sarrafa sashin da aka nuna, ana buƙatar jimillar kayan aikin guda 5, wato, mai yankan kashewa, mai yankan tsagi na waje, mai yankan fuska, mai yankan zaren waje da kuma rawar rawar soja. Lokacin yin injin, fara amfani da abin yanka don saita 111, zaren waje diamita 100 da ƙarshen fuska Matakan (girman garanti 18) ana sarrafa su, sannan a canza kayan aikin. Wannan na iya rage adadin canje-canjen kayan aiki, gajarta lokacin zaman banza, inganta aikin sarrafawa, da rage kurakuran matsawa maras amfani.

4) Zaɓin kayan aiki da yankan sigogi yana da mahimmanci. 

Babban inganci na kayan aikin injin CNC ya dogara da yawa akan kayan aiki kawai ta hanyar zabar kayan aikin da ya dace za a iya amfani da cikakken aikin aikin injin CNC. A zamanin yau, akwai nau'ikan kayan aikin CNC na gida da na shigo da su da yawa. Manyan kamfanonin kayan aiki gabaɗaya suna nuna alamar ruwa, kayan da suka dace da yanke sigogi akan akwatin ruwa. Da farko dai, bisa ga sassan da aka sarrafa; Zaɓi nau'in ruwan wukake bisa ga kayan aiki da sassan sarrafawa (kamar da'irar waje, zaren da tsagi na fuska, da sauransu), sannan zaɓi takamaiman ruwan wukake bisa ga mashin da gamawa. Bayan an ƙaddamar da sakawa, za'a iya ƙayyade ma'aunin yanke daidai. Misali: machining waje da'irar aluminum, da zaɓaɓɓen saka sa shine CCGT120404FN -27, da yankan sigogi a = 1.0 ~ 10.0 mm, f = 0.1 ~ 0.75 mm, v = 100 ~ 300 m / min, sa'an nan The inji gudun. n za a iya samu daga dabara n = 1 0000 v/d. Matsakaicin yankan da mai siyar da kayan aiki ke bayarwa shine kewayon, daga abin da za a zaɓi madaidaicin da ya fi dacewa don amfani, kuna buƙatar; Dangane da ainihin yanayin injin, mafi kyawun sigogi za a iya samu kawai daga aiki, don haka dole ne su kasance. a ƙayyade ta ainihin gwajin yankan.

2.Haɓaka shirin NC

Lokacin yin sassa akan kayan aikin injin na yau da kullun, ana rubuta aikin injin akan katin aikin injin. Mai aiki yana aiwatar da sassan bisa ga "shirin" da aka ƙayyade a cikin katin tsari. Ana ƙayyade sigogi da hanyoyin kayan aiki ta hanyar mai aiki bisa ga kwarewa da ka'idoji. Duk da haka, a lokacin da machining sassa a kan wani CNC inji kayan aiki, duk tsari da kuma aiwatar da sigogi na sassa da za a yi aiki dole ne a tsara a cikin nau'i na lambobin da shigar a cikin inji kayan aiki don gane machining na sassa. Saboda haka, aikin shirye-shirye yana da matukar muhimmanci. Idan shirye-shiryen yana da ma'ana, ba kawai kayan aiki masu inganci ba ne kawai za a iya sarrafa su, amma kuma ana iya inganta ingantaccen aiki.

1) Karɓi shirin sake zagayowar

Ana amfani da shirye-shiryen kewayawa sosai a cikin shirye-shiryen fuskokin ƙarewa, jujjuya da'ira, hakowa da ban sha'awa, da sauransu, waɗanda ke sauƙaƙa tsarin shirin sosai, yana rage yawan aikin shirye-shirye, da haɓaka ingantaccen aiki.

2) Guji bushewar hanyar kayan aiki yayin aikin injin.

Amfani da tsarin sake zagayowar a cikin shirye-shirye na iya sauƙaƙe shirin, amma ba koyaushe yana da kyau a yi amfani da shi ba. Lokacin da sifar sashin yana da matakai kuma izinin injin ɗin bai daidaita ba, don guje wa rashin aiki, ba a amfani da tsarin sake zagayowar gabaɗaya [8]. Siffar da ba komai ta kasance mai taurin kai, kuma matakan 2 suna da babban gefen axial. Idan aka yi amfani da shirin sake zagayowar, za a samar da fasikanci da yawa; idan ba a yi amfani da shirin sake zagayowar ba, za a iya juya fuskokin mataki biyu tare da babban gefe na farko bisa ga kayan da ke shigowa, sa'an nan kuma siffar motar za ta guje wa fasinja maras amfani da kuma inganta aikin sarrafawa. .

3) Aikace-aikacen subbroutine.

Aikace-aikacen subroutines a cikin shirin na iya sauƙaƙa babban shirin [9], rage yawan aikin shirye-shirye da haɓaka ingantaccen aiki. Sassan jeri iri ɗaya na tsayi da diamita na iya raba subroutine. Don ƙasan ƙasa na rami na ciki na ɓangaren, ana iya amfani da subroutine mai zuwa. Alamar kiran subroutine a cikin babban shirin ita ce M98PX0YYY, X shine lambar kiran murya, kuma 0YYY shine lambar subroutine.

  • G0W-2.
  • G1X0. F0.1
  • G0X114. W2.
  • G0W-2.
  • M99

4) Hanyar shirye-shirye don kawar da alamun kayan aiki.

Lokacin tattara shirin CNC, zaku iya amfani da hanyar shirye-shiryen kayan aiki don ɗaukar dogon slash don kawar da alamar kayan aiki. Baya ga hanyar inganta tsarin da ke sama, akwai wasu ƙwarewar shirye-shirye, kamar aikace-aikacen shirin jinkirtawa, kafin lambar kayan aiki Ƙara lambar shirin na iya kiran kayan aikin da ake buƙata a kowane lokaci ba tare da an shafe ta da lambar kayan aiki a cikin shirin ba. shirin.

5) Deburting zaren.

Ana cire burar zaren ta hanyar goge hannu tare da yashi akan lathe na gabaɗaya, kuma ana iya amfani da wuƙar tsinke don cire burar ta atomatik ta hanyar shirin akan lanƙwan CNC.

3.Kammalawa

Don taƙaitawa, akwai bambance-bambance da yawa tsakanin injinan CNC da na'ura na yau da kullun. Yana da nasa halaye na fasahar sarrafa kayan aiki, kuma akwai wasu keɓaɓɓu da gajerun hanyoyi a cikin shirye-shirye. Sai kawai ta hanyar ƙware da amfani da su, da gaske za mu iya ba da cikakken wasa ga ingantaccen kayan aikin injin CNC kuma mu sa su yi mana hidima.

Shiga wannan labarin : Siffofin Shirin Tsarin Juyawar CNC da Ingantawa

Bayanin Bugawa: Idan babu umarni na musamman, duk labaran da ke wannan rukunin yanar gizon asali ne. Da fatan za a nuna tushen don sake bugawa: https: //www.cncmachiningptj.com/,thanks!


kantin cncPTJ® yana ba da cikakken kewayon Custom daidaici cnc machina china sabis. ISO 9001: 2015 & AS-9100 bokan. 3, 4 da 5-axis masu saurin daidaitaccen kayan aikin CNC ciki har da niƙa, juyawa zuwa ƙayyadadden abokin ciniki, Caparfin ƙarfe & kayan aikin filastik tare da haƙurin +/- 0.005 mm.mutu Fitar,karfe da kuma stam.Yawan samfoti, cikakken kayan aiki, tallafi na fasaha da cikakken dubawa motajirgin sama mai saukar ungulu, gyare-gyare & tsayarwa, jagoran haske,likita, keke, da mabukaci kayan lantarki masana'antu. Isarwar lokacin-lokaci.Ka gaya mana kadan game da kasafin kudin aikin ku da lokacin isowar sa ran ku. Zamu tsara tare da ku don samar da ayyuka mafi tsada don taimaka muku don isa ga burin ku, Maraba da Tuntube mu ( sales@pintejin.com ) kai tsaye don sabon aikin ku.


Amsa A Cikin Awanni 24

Layin layi: + 86-769-88033280 E-mail: sayayya@pintejin.com

Da fatan za a sanya fayil (s) don canja wuri a cikin babban fayil ɗin da ZIP ko RAR kafin haɗawa. Manyan haɗe-haɗe na iya ɗaukar minutesan mintoci kaɗan don canzawa gwargwadon saurin intanet na gida :) Don haɗe-haɗe sama da 20MB, danna  Zamuyi kuma aika zuwa sales@pintejin.com.

Da zarar an cika dukkan filaye a ciki zaku iya aika saƙonku / fayil ɗinku :)